

OFISI YA RAIS.

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA - HALMASHAURI YA WILAYA YA HANANG'.



SIMU NA.

MKUU WA SHULE
0685321710/0715829048

SHULE YA SEKONDARI BASSOTU

S.L.P. 221, KATESH,
HANANG'/MANYARA.

20/12/2022

E-mail: bassotusecondary@gmail.com

UNAPOJIBU TAFADHALI TAJA:-

KUMB NA. BSS/S.1668/J.INSTRUCTION/15/2023.

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZ:.....

S.L.P.

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA BASSOTU HALMASHAURI YA WILAYA HANANG MKOA WA MANYARA MWAKA 2023.

1.0 UTANGULIZI.

Kwa niaba ya uongozi wa shule na wanajumuiya wote wa shule ya Sekondari Bassotu ninayofuraha kubwa kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha kwanza katika shule hii kwa mwaka wa masomo 2023. **KARIBU SANA!!!!**

Shule ya Sekondari Bassotu ipo umbali wa kilometa HAMSINI NA TANO (55KM) kutoka makao makuu ya wilaya Magharibi mwa Mji wa Katesh, usafiri wa mabasi kutoka mjini Katesh unapatikana katika kituo cha mabasi cha Katesh nauli ni shilingi ELFU NNE (5,000/=) tu.

Muhula wa kwanza wa masomo unatarajia kuanza Tarehe 09/01/2023 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 09/01/ 2023 ambapo mwisho wa kuripoti ni Tarehe. 03/02/2023.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1 SARE ZA SHULE.

2.1.1 WASICHANA.

- Sketi mbili (2) kitambaa cha rangi ya ZAMBARAU (PURPLE COOUR) kitambaa kizito daraja la kwanza sketi ya heshima ndefu hadi kwenye kiwiko cha miguu. Mshono wa "Rinda Box" mbele na nyuma, marinda matatu (03) upande wa kushoto na kulia wa sketi. Zipu iwekwe pembeni kushoto na mfuko kulia. Kitambaa kiwe kikubwa kinachoruhusu marinda mazuri yenye kujimwaga. "Belt" ni INCHI MBILI (02) na pindo la chini liwe la nchi 1^{1/2}.
- Blauzi mbili nyeupe za mikono mifupi.
- Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi na Soksi ndefu nyeupe jozi mbili.
- Sweta rangi sawa na sketi yenye " V " shingoni .

Iwapo mwanao ni Mwislamu na hatapenda kuvaa sketi awapo shuleni basi sare ya shule itakuwa ni:-

- Suruali mbili (2) zisizobana rangi iliyoelekezwa hapo juu.
- "Short" kanzu mbili (2) nyeupe zenye urefu wa kutosha kutoka mabegani na kuishia gotini pana isiyo na mipasuo pembeni. Iwe mshono wa solo ili isimbane na kuruhusu kufanya shughuli zake awapo shuleni.
- Hijabu (kijuba) mbili (2) "vitambaa vya kufunika kichwa na mabega vyeupe visivyo na marembo yoyote".

2.1.2. WAVULANA.

- Suruali mbili (2) kitambaa rangi ya ZAMBARAU (PURPLE COLOUR), kitambaa kizito daraja la kwanza, zenye marinda mawili na mifuko mitatu tu, miwili pembeni na mmoja nyuma usio wa kubandika na usiwe na zipu upana chini miguuni uwe kati ya INCHI 17- INCHI 19,
- Mkanda wa ngozi rangi nyeusi usio na mapambo wala chuma (barcal) kubwa au picha,
- Mashati meupe mawili yenye mikono mifupi.
- Sweta rangi sawa na suruali yenye "V" shingoni.
- Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi na Soksi ndefu rangi ya kaki jozi mbili.

NB: Kwa maelezezo zaidi kuhusu sare za shule unaweza kufika ofisi ya Malezi Shuleni /Mkuu wa Shule.

2.1.3. SARE ZA MICHEZO

- Kwa wavulana ni bukta blue/Nyeusi na T-Shirt ya rangi ya Damu ya Mzee ya Kimichezo. Kwa wasichana ni Tracksuit ya rangi nyeusi na T-Shirt ya rangi ya Damu ya Mzee. Viatu ni Raba za Kimichezo kwa wavulana na wasichana.

NB: Nguo za shule haziruhusiwi wakati wa michezo hivyo ni muhimu kuwa na sare za michezo kwa kila mwanafunzi.

2.1.4. VIFAA VYASAFI.

- Ufagio na ndoo ndogo ya lita kumi (10) kwa ajili ya kubebea maji kwa kila mwanafunzi.

2.1.5. VIFAA VYA MASOMO.

- Daftari za kuandikia (Counterbook - Q3) idadi yake ni kumi (10).
- Rula ndefu(SM- 30), Kalamu za wino na za risasi kwaajili ya kuandikia pamoja na Mkebe / Kompasi moja (01).

2.1.6. CHAKULA:

- MAHINDI DEBE 1½ MAHARAGE KG 10 kwa muhula ambapo mwanafunzi atawasilisha yote wakati anaripoti shuleni.
- FEDHA TSHS. 25,000 /= kwa muhula ambazo zote zitalipwa kupitia akaunti NAMBA: **41010012523 - JINA LA AKAUNTI: KAMATI YA CHAKULA SHULE YA SEKONDARI BASSOTU** halafu mwanafunzi atawasilisha "PAY SLIP" shuleni wakati wa kulipoti.
- Vifaa vya kulia chakula ni SAHANI, BAKULI (vyote vya bati) NA KIJIKO. (MAELEKEZO KUTOKA - KAMATI YA WAZAZI YA CHAKULA SHULENI)

Sheria za shule zipo shuleni hivyo mwanafunzi atapatiwa pindi atakaporiti shulen akiwa na mzazi/mlezi wake.

2.1.7. MAHITAJI MENGINE MUHIMU:

- Mwanafunzi aje na picha za PASPORTSIZE MBILI (2)
- Mwanafunzi aje na NAKALA YA CHETI CHAKE CHA KUZALIWA.

3.0 TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

3.1: MWANAFUNZI:

Mimi..... nimesoma kwa makini maagizo ya kujiunga na shule ya sekondari ya Bassotu, pia nimesoma na kuelewa vema maelekezoya shule. Kwa heshima na taadhima na unyenyekevu mkubwa ninakubali/sikubali nafasi hiyo pamoja na masharti na sheria za shule kwa sababu zifuatazo: - (Iwapo unakubali nafasi hii toa sababu vivyo hivyo kama unakataa nafasi hii toa sababu).

.....
.....

Tarehe: Saini:

3.2: MZAZI/MLEZI.

Mimi..... Mzazi/Mlezi wa ambaye amechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari ya Bassotu, nimesoma kwa makini maagizo ya shule na sheria zake na kuzielewa vema. Ninakubali/ninakataa nafasi hiyo, ninaahidi/siahidi kumtimizia mtoto wangu mahitaji na maagizo yote ya kujiunga na shule kwa muda uliopangwa.

Aidha naahidi/siahidi kushirikiana daima na uongozi wa shule katika kumkuza, kumlea mtoto huyu kwa manufaa yake binafsi, wazazi, jamii na Taifa kwa ujumla.

Kama unakataa eleza sababu:-

.....
.....

(I) JINA LA MZAZI/MLEZI WA KIUME..... ANUANI:

.....
.....SAINI..:..... TAREHE: SIMU NA:
.....

(II).JINA LA MZAZI/MLEZI WA KIKE: ANWANI:

.....
.....SAINI:.....:.....TAREHE: SIMU NA:
.....

ANGALIZO: Tafadhali soma kwa makini sana maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. Tumia nafasi hii muhimu naadhimu ambayo Taifa limekupa.Ufikapo shuleni jitahidi sana kusoma kwa bidiii ili ujiokoe wewe

binafsi,familia, jamii pamoja naTaifa kwa ujumla. Napenda kukumbusha tena umechaguliwa kujaza nafasi ambayo watanzania wengi wanaihitaji sana, itumie nafasi hii yaupendeleo kwa makini saana.

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATIVE AND LOCAL GOVERNMENT – HANANG DISTRICT COUNCIL.

BASSOTU SECONDARY SCHOOL

P.O.BOX 221, KATESH
HANANG'-MANYARA
TEL:+255 685321710 / 0715829048

DATE.....

REF.NO. BSS/S.1668/ADM/2023/16.

TO;
THE MEDICAL OFFICER,
(GOVERNMENT HOSPITAL).

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO:

MR. / MISS FORM ONE STUDENT –
YEAR 2023.

Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for full time schooling course. The examination should include the following categories (i - xxi).

Each category of which will render the applicant ineligible in case of a defect. Pregnancy (v) will also render a girl candidate ineligible to the course.

- i. SKIN.....
- ii. EYES.....
- iii. EARS
- iv. TEETH.....
- v. B/S TEST (CHRONIC).....
- vi. PRESSURE.....
- vii. ABDOMEN.....
- viii. CHEST.....
- ix. STOMACH.....
- x. URINE.....
- xi. HB.HAEMOGLOBIN.....
- xii. TB TEST.....
- xiii. VDRL.....
- xiv. HIV TEST.....
- xv. PREGNANCY.....
- xvi. STOOL.....
- xvii. ULCERS.....
- xviii. DIABETIC
- xix. ASTHMATIC
- xx. DISABILITIES (If any).....
- xxi. ALLERGIES (If any).....

ADDITIONAL INFORMATION:

E.g. Any physical effects impairment or infections, chronic of family disease etc.

1. The student is in good health free from infection diseases and is fit to proceed with studies.
2. The student will be attending treatment for.....

.....
MWANGESI, A.J.

.....
NAME, SIGNATURE & OFFICIAL STAMP

THE HEADMASTER.

MEDICAL OFFICER INCHARGE